
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA

Watumishi waliopangwa:     2014/15 - 73        2015/16 - 6       2016/17  -27

Watumishi walioripoti:          2014/15 - 69        2015/16  - 5       2016/17 - 21

Watumishi walioondoka:     2014/15 - 0           2015/16 - 0       2016/17 - 0

1 CHEMBA 1 Chemba SHULE YA MSINGI 12 12 1 1 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 2 2 1 1

2 Chambalo SHULE YA MSINGI 8 6 0 0 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0

ZAHANATI 20 3 0 0 0 17

3 Kambi ya Nyasa SHULE YA MSINGI 10 10 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 10 1 1 0 1

2 KIDOKA 4 Ombiri SHULE YA MSINGI 14 7 0 0 0 7

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

5 Muungano SHULE YA MSINGI 14 6 0 0 0 8

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

6 Kidoka SHULE YA MSINGI 22 14 0 0 0 8

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

7 Pangalua SHULE YA MSINGI 14 9 0 0 0 5

KITUO CHA HUDUMA

TAARIFA ZA HALI YA AJIRA KATIKA VITUO VYA KUTOLEA HUDUMA 2014/15-2016/17

Na KATA Na KIJIJI UPUNGUFU/ 

ZIADA

 WATUMISHI 

WANAO 

HITAJIKA

 WATUMISHI 

WALIOPO

WATUMISHI WALIO 

PANGWA 2014/15 - 

2016/17

WATUMISHI 

WALIO RIPOTI

WATUMISHI 

WALIO ONDOKA



UTAWALA 1 1 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

3 FARKWA 8 Farkwa SHULE YA MSINGI 13 13 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 0 0 0 0

SHULE YA SEKONDARI 13 16 3 3 0 -3

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

9 Bubutole SHULE YA MSINGI 10 6 0 0 0 4

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

10 Mombose SHULE YA MSINGI 8 6 1 1 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

11 Bugenika SHULE YA MSINGI 9 5 0 0 0 4

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

12 Gonga SHULE YA MSINGI 11 7 0 0 0 4

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

13 Gonga Chini HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

14 Donsee SHULE YA MSINGI 7 5 0 0 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

4 MAKORONGO 15 Makorongo SHULE YA MSINGI 12 8 0 0 0 4

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 9 1 1 0 2

KITUO CHA AFYA 52 7 0 0 0 45

16 Khubunko SHULE YA MSINGI 11 8 0 0 0 3

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0



ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

17 Maziwa SHULE YA MSINGI 10 7 0 0 0 3

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

5 BABAYU 18 Babayu SHULE YA MSINGI 9 6 0 0 0 3

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

HUDUMA ZA MISITU 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

19 MASIMBA HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

20 Chase SHULE YA MSINGI 7 7 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

21 CHINYIKA SHULE YA MSINGI 9 7 0 0 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

6 GWANDI 22 Gwandi SHULE YA MSINGI 10 8 1 1 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 0 0 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

SHULE YA SEKONDARI 11 9 1 1 0 2

23 Rofati SHULE YA MSINGI 9 6 2 2 1 3

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

24 Muungano UTAWALA 1 1 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

7 Tumbakose 25 Tumbakose SHULE YA MSINGI 8 7 0 0 0 1

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 0 0 0 0

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

26 Hawelo SHULE YA MSINGI 7 7 0 0 0 0



HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

27 Humekwa SHULE YA MSINGI 8 6 1 1 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

8 KWAMTORO 28 Kwamtoro SHULE YA MSINGI 15 11 1 1 0 4

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 1 1 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 10 0 0 0 1

KITUO CHA AFYA 52 8 0 0 0 44

29 Msera SHULE YA MSINGI 8 6 1 1 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

30 Poro Banguma SHULE YA MSINGI 13 7 0 0 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

31 Kurio SHULE YA MSINGI 7 7 1 1 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

32 Ndoroboni SHULE YA MSINGI 13 7 2 2 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

33 Mialo SHULE YA MSINGI 8 6 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 0 2 0 0 0 -2

9 SANZAWA 34 Gumbu SHULE YA MSINGI 11 7 0 0 0 4

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

35 Motto SHULE YA MSINGI 16 8 0 0 0 8

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

36 Sanzawa SHULE YA MSINGI 17 8 1 1 0 9

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1



UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 12 11 2 2 0 1

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

37 BIRISE SHULE YA MSINGI 14 6 1 1 0 8

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

10 MPENDO 38 Mpendo SHULE YA MSINGI 9 7 0 0 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 11 1 1 0 0

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

39 Magungu SHULE YA MSINGI 6 4 0 0 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

40 Hamia SHULE YA MSINGI 12 5 0 0 0 7

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

41 Kubi SHULE YA MSINGI 8 6 1 1 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

11 OVADA 42 Mengu SHULE YA MSINGI 7 5 0 0 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

43 Baaba SHULE YA MSINGI 9 6 0 0 0 3

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

44 Ovada SHULE YA MSINGI 13 9 0 0 0 4

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 0

SHULE YA SEKONDARI 21 16 0 0 0 1

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

45 Dinae SHULE YA MSINGI 8 6 0 0 0 2



HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

12 Kinyamshindo 46 Kinyamshindo SHULE YA MSINGI 24 9 0 0 0 15

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

47 Jogolo SHULE YA MSINGI 7 7 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

48 Takwa SHULE YA MSINGI 12 7 1 1 0 5

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

13 LALTA 49 Ilasee SHULE YA MSINGI 6 6 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

50 Magambua SHULE YA MSINGI 7 6 0 0 0 1

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 11 1 1 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

51 Wairo SHULE YA MSINGI 12 5 1 1 0 7

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

52 Manantu SHULE YA MSINGI 6 6 0 0 0 0

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

14 Lahoda 53 Lahoda SHULE YA MSINGI 17 7 1 1 0 10

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 0 0 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

54 Handa SHULE YA MSINGI 21 6 0 0 0 15

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2



UTAWALA 1 1 0 0 0 0

55 Kisande SHULE YA MSINGI 12 7 0 0 0 5

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

15 MONDO 56 Mondo SHULE YA MSINGI 33 19 0 0 0 14

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 1 1 0 1

SHULE YA SEKONDARI 21 17 0 0 0 4

ZAHANATI 20 4 0 0 0 16

57 DAKI SHULE YA MSINGI 14 8 1 1 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

58 Waida SHULE YA MSINGI 14 8 0 0 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

59 Pongai SHULE YA MSINGI 12 6 0 0 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

16 PARANGA 60 Kelema Balai SHULE YA MSINGI 24 12 0 0 0 12

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

61 KELEMA 

MASHARIKI

SHULE YA MSINGI 26 19 0 0 0 7

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 10 1 1 0 1

62 Paranga SHULE YA MSINGI 12 9 0 0 0 3

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 10 1 1 0 1

63 Isini SHULE YA MSINGI 8 7 0 0 0 1



HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 1 1 0 0

64 Sori SHULE YA MSINGI 16 7 0 0 0 9

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

65 Cheku ‘B’ SHULE YA MSINGI 22 8 0 0 0 14

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

66 CHEKU ‘A’ HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

67 Kelema Kuu SHULE YA MSINGI 10 8 1 1 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

17 DALAI 68 Dalai SHULE YA MSINGI 21 10 0 0 0 11

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 0 0 0 0

SHULE YA SEKONDARI 11 17 4 4 0 -6

69 Tandala SHULE YA MSINGI 29 13 0 0 0 16

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

70 NJOENI MUONE SHULE YA MSINGI 13 4 0 0 0 9

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

71 ITIRIKWI HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

72 Mtakuja SHULE YA MSINGI 22 7 0 0 0 15

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

73 Piho SHULE YA MSINGI 8 5 0 0 0 3

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1



74 Kelema maziwani SHULE YA MSINGI 26 19 0 0 0 7

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

18 MRIJO 75 Mrijo chini SHULE YA MSINGI 52 14 0 0 0 38

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 1 1 0 0

KITUO CHA AFYA 52 10 0 0 0 42

76 Mrijo Juu SHULE YA MSINGI 18 13 0 0 0 5

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

SHULE YA SEKONDARI 21 12 1 1 0 9

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

77 Nkulari SHULE YA MSINGI 14 8 0 0 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

78 Isusumya SHULE YA MSINGI 19 9 0 0 0 10

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

79 Magasa SHULE YA MSINGI 12 8 0 0 0 4

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

80 Olboroti SHULE YA MSINGI 49 14 0 0 0 35

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

81 Kaloleni HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

19 MSAADA 82 Msaada SHULE YA MSINGI 18 10 1 1 0 8

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 8 2 2 0 3

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

83 Songambele SHULE YA MSINGI 9 6 0 0 0 3



HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

84 Machiga SHULE YA MSINGI 12 6 0 0 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

85 Changamka SHULE YA MSINGI 9 6 0 0 0 3

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

86 Majengo Mapya HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

20 GOIMA 87 Goima SHULE YA MSINGI 21 9 0 0 0 12

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 0 0 0 0

SHULE YA SEKONDARI 13 12 1 1 0 1

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

88 Mirambo SHULE YA MSINGI 12 7 1 1 0 5

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

89 Igunga SHULE YA MSINGI 21 6 0 0 0 15

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

90 Makamaka SHULE YA MSINGI 17 7 1 1 0 10

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

91 Jenjeluse SHULE YA MSINGI 9 7 1 1 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

21 SONGOLO 92 Songolo SHULE YA MSINGI 29 13 0 0 0 16

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 1 1 0 0

SHULE YA SEKONDARI 11 12 2 2 0 -1

HUDUMA ZA MISITU 1 1 0 0 0 0



93 Madaha SHULE YA MSINGI 14 7 0 0 0 7

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

HUDUMA ZA MISITU 1 1 0 0 0 0

94 Hamai SHULE YA MSINGI 26 12 0 0 0 14

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

KITUO CHA AFYA 52 19 0 0 0 33

95 Chioli SHULE YA MSINGI 12 7 0 0 0 5

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

22 SOYA 96 Soya SHULE YA MSINGI 46 18 0 0 0 28

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 2 0 0 0 0

SHULE YA SEKONDARI 23 20 0 0 0 3

ZAHANATI 20 3 0 0 0 17

97 CHANG’OMBE SHULE YA MSINGI 23 13 0 0 0 10

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

98 MAGANDI HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

99 MBARADA SHULE YA MSINGI 10 8 0 0 0 2

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

23 CHANDAMA 100 Chandama SHULE YA MSINGI 34 11 0 0 0 23

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 14 0 0 0 -3

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

101 Mpendo HUDUMA ZA UGANI 22 0 0 0 0 22

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 11 0 0 0 0



102 Mapango SHULE YA MSINGI 22 12 0 0 0 10

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

24 KIMAHA 103 Mwailanje SHULE YA MSINGI 27 11 0 0 0 16

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 12 13 2 2 0 -1

104 Mwaikisabe SHULE YA MSINGI 23 10 0 0 0 13

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19

105 Chukuruma SHULE YA MSINGI 14 8 0 0 0 6

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

106 Wisuzaje SHULE YA MSINGI 10 5 0 0 0 5

HUDUMA ZA UGANI 1 0 0 0 0 1

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

107 LUGOBA HUDUMA ZA UGANI 1 0 0 0 0 1

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

25 JANGALO 108 Jangalo SHULE YA MSINGI 25 7 0 0 0 18

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 9 4 4 0 2

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

109 Mlongia SHULE YA MSINGI 28 12 0 0 0 16

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

110 Itolwa SHULE YA MSINGI 33 13 0 0 0 20

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

SHULE YA SEKONDARI 11 10 2 2 0 1

ZAHANATI 20 1 0 0 0 19



111 CHEMKA SHULE YA MSINGI 31 9 0 0 0 22

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

26 CHURUKU 112 Churuku SHULE YA MSINGI 23 10 0 0 0 13

HUDUMA ZA UGANI 2 1 0 0 0 1

UTAWALA 2 1 0 0 0 1

ZAHANATI 20 2 0 0 0 18

113 Jinjo SHULE YA MSINGI 15 7 1 1 0 8

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 1 0 0 0 0

114 Kinkima SHULE YA MSINGI 25 7 1 1 0 18

HUDUMA ZA UGANI 2 0 0 0 0 2

UTAWALA 1 0 0 0 0 1

Jumla 3156 1373 62 62 2 1778

1

2

3

4

5

Huduma za jamii zisizoridhisha katika vituo mbalimbali

Kufuata maslahi mazuri zaidi mfano; kwenda kufanya kazi katika taasisi au mashirika binafsi

SABABU ZA WATUMISHI KUONDOKA
Imani potofu/kishirikina

Sababu za kifamilia mfano; kufuata mwenza

Hali ya kiafya kwa mtumishi au baadhi ya wanafamilia



Na KATA KIJIJI
UMBALI 

KUTOKA 

MAKAO MAKUU 

YA WILAYA (KM)

HALI YA 

BARABARA 

HALI YA 

MAWASILIANO
HUDUMA ZA KIJAMII FURSA ZA KIUCHUMI

UPATIKANAJI 

WA MAKAZI

MTIZAMO WA 

JAMII KUHUSU 

WATOA HUDUMA
HALI YA 

USALAMA

Goima 20 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Mirambo 15 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Igunga 28 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Makamaka 18 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Jenjeluse 30 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka

Biashara,Kilimo, ufugaji na 

uvuvi Mdogo Mzuri Nzuri

Songolo 40 Nzuri Wastani Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Madaha 44 Wastani Wastani Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Hamai 36 Nzuri Wastani Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Chioli 40 Mbaya Wastani Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Chandama 44 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri

Mbaya (Mtizamo wa 

Jamii) Mbaya

Mpendo 133 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Mapango 48 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

soya 34 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Chang'ombe 36 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Magandi 24 Nzuri Nzuri Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Mbarada 25 Nzuri Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

UCHAMBUZI WA HALI YA MAZINGIRA YA KAZI KATIKA HALMASHAURI

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA

1 Goima

2 Songolo

3 Chandama

4 Soya



Mwailanje 39 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Mwaikisabe 50 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Chukuruma 35 Wastani Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Wisuzaje 50 Wastani Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Chemba 1 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Kambi ya Nyasa 7 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Chambalo 4 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka

Biashara,Kilimo,ufugaji na 

madini Mdogo Mzuri Nzuri

Kidoka 22 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Ombiri 17 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Muungano 25 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Pangalua 20 Wastani Nzuri  Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Mrijo chini 50 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji

Biashara,Kilimo, ufugaji na 

uvuvi Mzuri Mzuri Nzuri

Mrijo juu 45 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Nkulari 54 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mbaya Mbaya

Isusumya 46 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Magasa 48 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Olboroti 53 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji

Biashara,Kilimo, ufugaji na 

uvuvi Mzuri Mzuri Nzuri

Kaloleni 50 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu,  

Maduka, Maji

Biashara,Kilimo, ufugaji na 

uvuvi Mzuri Mzuri Nzuri

Msaada 54 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Songambele 75 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Machiga 60 Wastani Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Changamka 62 Wastani Nzuri Elimu,Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

5 Kimaha

6 Chemba

7 Kidoka

8 Mrijo

9 Msaada



Majengo mapya 55 Wastani Nzuri  Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Farkwa 48 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji

Biashara,Kilimo, ufugaji na 

uvuvi Mzuri Mzuri Nzuri

Bubutole 58 Nzuri Nzuri
Elimu, Maduka

Biashara,Kilimo, ufugaji na 

uvuvi Mdogo

Mbaya (Mila na 

Imani potofu) Mbaya

Mombose 54 Nzuri Nzuri Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Bugenika 52 Wastani Nzuri Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Gonga 62 Wastani Nzuri Elimu, Afya, Maduka, 

Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Gonga Chini 64 Wastani Nzuri Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Donsee 40 Nzuri Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Makorongo 50 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

khubunko 45 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Maziwa 74 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Babayu 96 Nzuri Wastani Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Masimba 100 Wastani Wastani Umeme, Madukai Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Chase 64 Wastani Wastani Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo

Mbaya (Mila na 

Imani potofu) Mbaya

Chinyika 72 Wastani Wastani Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Gwandi 10 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Rofati 15 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Muungano 20 Wastani Nzuri Umeme, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Tumbakose 30 Nzuri Nzuri Elimu, Afya, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Hawelo 32 Mbaya Nzuri Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Humekwa 35 Mbaya Nzuri Elimu,  Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Kwamtoro 75 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Msera 82 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu,  

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Poro Banguma 50 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu,  

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

9 Msaada

10 Farkwa

11 Makorongo

12 Babayu

13 Gwandi

14 Tumbakose

15 Kwamtoro



Kurio 87 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Ndoroboni 82 Nzuri Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Mialo 85 Mbaya Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Gumbu 91 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Moto 90 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Sanzawa 98 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Birise 123 Mbaya Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Mpendo 133 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Magungu 125 Wastani Nzuri Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Hamia 95 Mbaya Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Kubi 190 Mbaya Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Mengu 112 Wastani Wastani Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Baaba 124 Wastani Wastani Elimu,  Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Ovada 110 Nzuri Wastani Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Dinae 105 Wastani Wastani Elimu,  Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Kinyamsindo 115 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Jogolo 135 Wastani Nzuri Elimu, Afya, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Takwa 120 Wastani Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Ilasee 105 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Wairo 125 Mbaya Nzuri Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Manantu 140 Wastani Nzuri Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Magambua 102 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Lahoda 108 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Handa 130 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Kisande 108 Mbaya Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Mondo 38 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

15 Kwamtoro

16 Sanzawa

17 Mpendo

18 Ovada

19 Kinyamsindo

20 Lalta

21 Lahoda

22 Mondo



Daki 41 Wastani Nzuri Elimu, Maduka, Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Waida 40 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Pongai 42 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Kelema Balai 16 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Kelema Mashariki 12 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu,  

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Paranga 8 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Isini 22 Wastani Nzuri Elimu,  Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Sori 21 Wastani Nzuri Umeme, Elimu,  

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Cheku 'B' 25 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Cheku 'A' 25 Wastani Nzuri Umeme,   Maduka, Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Kelema kuu 15 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Dalai 40 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Tandala 45 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Njoeni Muone 46 Wastani Nzuri Elimu,  Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Itirikwi 48 Wastani Nzuri Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Mtakuja 56 Wastani Nzuri Elimu, Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Piho 30 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

Kelema Maziwani 32 Nzuri Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka, Maji Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Jangalo 55 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Mlongia 65 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Itolwa 60 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mzuri Mzuri Nzuri

Chemka 60 Mbaya Nzuri Elimu, Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Churuku 42 Wastani Nzuri Umeme, Elimu, Afya, 

Maduka, Biashara,Kilimo na ufugaji Mdogo Mzuri Nzuri

22 Mondo

23 Paranga

24 Dalai

25 Jangalo

26 Churuku



Jinjo 48 Mbaya Nzuri Umeme, Elimu, 

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

Kinkima 47 Mbaya Nzuri Umeme, Elimu,  

Maduka Biashara,Kilimo na ufugaji Mbaya Mzuri Nzuri

1

2

3

MAMBO YANAWEZA KUHATARISHA ULINZI NA USALAMA KATIKA MAENEO MBALIMBALI YA WILAYA YA CHEMBA

Imani za kishirikina

Mrengo wa kisiasa

Mitazamo hasi kwa watumishi wa umma

26 Churuku



HALI YA 

USAFIRI
MENGINEYO

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Mbaya

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Nzuri

UCHAMBUZI WA HALI YA MAZINGIRA YA KAZI KATIKA HALMASHAURI

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA



Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Wastani



Wastani

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Wastani

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Nzuri

Nzuri

Wastani

Nzuri

Mbaya

Mbaya

Nzuri

Nzuri

Nzuri



Wastani

Nzuri

Mbaya

Wastani

Nzuri

Nzuri

Mbaya

Wastani

Wastani

Mbaya

Mbaya

Wastani

Wastani

Nzuri

Wastani

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Mbaya

Wastani

Nzuri

Wastani

Wastani

Mbaya

Nzuri



Wastani

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Wastani

Wastani

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Nzuri

Nzuri

Wastani

Wastani

Wastani

Mbaya

Wastani



Mbaya

Mbaya

MAMBO YANAWEZA KUHATARISHA ULINZI NA USALAMA KATIKA MAENEO MBALIMBALI YA WILAYA YA CHEMBA

Imani za kishirikina

Mrengo wa kisiasa

Mitazamo hasi kwa watumishi wa umma



CHANGAMOTO

Goima 1. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa watumishi

5. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

Na

UCHAMBUZI WA HALI YA MAZINGIRA YA KAZI KATIKA HALMASHAURI

TAARIFA YA CHANGAMOTO ZINAZOWAKABILI WATUMISHI KATIKA MAENEO YAO YA KAZI

KATA KIJIJI

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA

Mirambo

1 Goima

Igunga

Makamaka

Jenjeluse



2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

2. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

3. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

2. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

3. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

6. Uhaba wa watumishi

1. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

3. Ukosekanaji wa usafiri wa 

uhakika

4. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

2. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Ukosekanaji wa usafiri wa 

uhakika

6. Uhaba wa watumishi

1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

Chandama

3 Chandama

Madaha

Hamai

Songolo2

Chioli

1 Goima

Jenjeluse

Songolo



2. Mtizamo hasi kwa utoaji huduma 

za afya                        

3. Uhaba wa watumishi

1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Uhaba wa watumishi

1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

Soya 1. Uhaba wa watumishi

1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya

3. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

Mwailanje 1. Uhaba wa watumishi

Mwaikisabe 1. Uhaba wa watumishi

Magandi

Mbarada

Chandama

3 Chandama

Mpendo

Mapango

Chang'ombe

4 Soya

5 Kimaha



1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Ukosefu wa nishati ya umeme

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

6. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Uhaba wa watumishi

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

Kidoka 1. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

Ombiri

Wisuzaje

Chemba

Kambi ya Nyasa

Chambalo

Chukuruma

6 Chemba

7 Kidoka

5 Kimaha



5. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ukosefu wa nishati ya umeme

Mrijo chini 1. Uhaba wa watumishi

Mrijo juu 1. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

Ombiri

Pangalua

Muungano

Nkulari

7 Kidoka

8 Mrijo

Isusumya



1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Uhaba wa watumishi

1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ukosefu wa nishati ya umeme

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

Kaloleni

Msaada

Songambele

Changamka

Olboroti

Magasa 

9 Msaada

8 Mrijo

Machiga



2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ukosefu wa nishati ya umeme

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ukosefu wa nishati ya umeme

Farkwa 1. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ukosefu wa nishati ya umeme

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

Mombose

Changamka

Majengo mapya

Bubutole

9 Msaada

10 Farkwa



3. Uhaba wa watumishi

4. Ukosefu wa nishati ya umeme

5. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Uhaba wa watumishi

4. Ukosefu wa nishati ya umeme

5. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ukosefu wa nishati ya umeme

Donsee 1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Uhaba wa watumishi

Mombose

Bugenika

10 Farkwa

Gonga Chini

Gonga



5. Ukosefu wa nishati ya umeme

Makorongo 1. Uhaba wa watumishi

1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Uhaba wa watumishi

4. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Uhaba wa watumishi

4. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

1. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Uhaba wa watumishi

4. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ukosefu wa nishati ya umeme

7. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

Khubunko

Maziwa

Babayu

Masimba

Chase

12 Babayu

10 Farkwa

11 Makorongo



2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

3. Uhaba wa watumishi

4. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

5. Imani potofu 

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Uhaba wa watumishi

6. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

Gwandi 1. Uhaba wa watumishi

Rofati 1. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

2. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

Tumbakose 1. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

Muungano

Hawelo

Humekwa

Chinyika

Chase

12 Babayu

13 Gwandi

14 Tumbakose



3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

Kwamtoro 1. Uhaba wa watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

1. Uhaba wa watumishi

Humekwa

15 Kwamtoro

16 Sanzawa

14 Tumbakose

Msera

Poro Banguma

Kurio

Ndoroboni

Mialo

Gumbu



2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

4. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

5. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Uhaba wa watumishi

2. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

Sanzawa 1. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

6. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

5. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

16 Sanzawa

17 Mpendo

Gumbu

Moto

Birise

Mpendo

Magungu



1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

6. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

6. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

6. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

18 Ovada

17 Mpendo

Hamia

Kubi

Mengu

Baaba



4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

6. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

Ovada 1. Uhaba wa watumishi

2. Ubovu wa huduma ya 

mawasiliano

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

Kinyamsindo 1. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

18 Ovada

19 Kinyamsindo

20 Lalta

Baaba

Dinae

Jogolo

Takwa

Ilasee



2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

21 Lahoda

20 Lalta Ilasee

Wairo

Manantu

Lahoda

Magambua

Handa



4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

21 Lahoda

22 Mondo

Handa

Kisande

Mondo

Daki

Waida

Pongai



4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

Kelema Balai 1. Uhaba wa watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

22 Mondo

23 Paranga

Pongai

Kelema Mashariki

Paranga

Isini

Sori

Cheku 'B'

Cheku 'A'



3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

Tandala 1. Uhaba wa watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

24 Dalai

23 Paranga

Cheku 'A'

Kelema kuu

Dalai

Njoeni Muone

Itirikwi

Mtakuja



3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

3. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

4. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya na shule

1. Uhaba wa watumishi

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

1. Uhaba wa watumishi

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

1. Uhaba wa watumishi

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Uhaba wa watumishi

2. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

3. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

24 Dalai

25 Jangalo

Mtakuja

Piho

Kelema Maziwani

Jangalo

Mlongia

Itolwa

Chemka

ChurukuChuruku26



1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

1. Ubovu wa miundo mbinu ya 

barabara na usafiri

2. Uhaba wa watumishi

3. Hakuna kituo cha kutolea  

huduma ya Afya 

4. Ukosekanaji wa maji salama kwa 

matumizi ya binadamu

5. Uhaba wa makazi ya kuishi 

watumishi

Kinkima

Churuku

Jinjo

26



MKAKATI WA NAMNA YA KUTATUA

HALMASHAURI WADAU NJE YA 

HALMASHAURI
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
5. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4.  Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha 

wa kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5.  Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha 

wa kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

UCHAMBUZI WA HALI YA MAZINGIRA YA KAZI KATIKA HALMASHAURI

TAARIFA YA CHANGAMOTO ZINAZOWAKABILI WATUMISHI KATIKA MAENEO YAO YA KAZI

MAMLAKA YA KUTATUA TATIZO



2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4.  Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha 

wa kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

3. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

6. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi

√ √
2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

3. Kushirikisha wadau ili waekeze katika suala la usafiri 

katika maeneo mbalimbali √ √
4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kushirikisha wadau ili waekeze katika suala la usafiri 

katika maeneo mbalimbali √ √
6. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √



2. Kutoa elimu kwa jamii
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √



1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

6. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi

√ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi

√ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √



5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √



1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √



2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule  kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

1. Uboreshaji wa huduma za kijamii kwa kushirikisha jamii, 

kutenga bajeti stahiki na kuwashikisha wadau (PPP). 2.  

Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo.

√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √



3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
4. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

5. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
4. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

5. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule  kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √



5. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
4. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
4. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

1. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
4. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule  kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kutafuta uwezekano wa kuweka umeme wa jua (solar) 

kwenye vituo vya kutolea huduma kama vile shule na 

zahanati na pia katika nyumba za watumishi
√ √

7. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √



2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

3. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
4. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
5. Kutoa elimu kwa jamii kwa kushirikisha viongozi wa jamii, 

viongozi wa dini, watu maarufu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
6. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya  kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √



3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √



2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

4. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

5. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi

√ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

6. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

5. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √



1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

6. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

6. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

6. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √



4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

6. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Kuhamasisha makampuni ya simu kujenga minara ya 

simu kwenye maeneo yasiyo na simu √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √



2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √



4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √



4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √



3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule   kwa kushirikisha 

wananchi na wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule   kwa kushirikisha 

wananchi na wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule   kwa kushirikisha 

wananchi na wadau wa nje
√ √



3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule   kwa kushirikisha 

wananchi na wadau wa nje
√ √

3. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

4. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya na shule   kwa kushirikisha 

wananchi na wadau wa nje
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
2. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

3. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √



1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √

1. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya 

kutengeneza/kuboresha barabara kwa kushirikisha wananchi 

na wadau wa nje
√ √

2. Kutenga bajeti kwa ajili ya ajira mpya na kutoa motisha wa 

kuwabakiza watumishi waliopo. √ √
3. Halmashauri kutenga bajeti kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha 

kutolea huduma ya afya   kwa kushirikisha wananchi na 

wadau wa nje
√ √

4. Nyumba za watumishi kuwekewa miundo mbinu ya maji 

kwa kuchimba visima au kuweka miundo mbinu ya kuvuna 

maji ya mvua
√ √

5. Halmashauri kujenga nyumba bora za watumishi
√ √



S/N AINA YA 

MOTISHA/STAHILI

MAELEZO KUHUSU MOTISHA IDADI RASILIMALI 

HITAJIKA

CHANZO CHA 

RASILIMALI

MATOKEO 

TARAJIWA

MHUSIKA/MSIMAMIZI 

WA UTEKELEZAJI

1 Kufanya ukarabati wa 

majengo

Ukarabati wa vituo vya kutolea 

huduma na nyumba za watumishi

6 60,000,000 Mapato ya ndani 

na ruzuku ya 

maendeleo

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

2 Kuwalipia kodi ya 

nyumba watumishi 

wapya kwa muda wa 

miezi 6

Kuwapa watumishi wapya fedha za 

kulipia kodi ya nyumba kwa muda 

wa miezi 6 toka waliporipoti

50 1,000,000 Mapato ya ndani 

na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

3 Kuwapa usafiri 

watumishi wapya pindi 

wanapotakiwa kuripoti 

katika vituo vyao kazi

Watumishi wapya watapewa usafiri 

wa kwenda katika vituo vyao vya 

kazi

Wote Mapato ya ndani 

na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

4 Kuendelea kutangaza 

Halmashauri ya 

Chemba na fursa 

zilizopo

Kuendelea kutangaza fursa zilizopo 

(ufugaji, kilimo, biashara n.k) katika 

tovuti ya Halmashauri na mitandao 

mbalimbali ya kijamii 

Mapato ya ndani 

na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

5 Kutoa semina elekezi 

kwa waajiriwa wapya

Kutoa semina elekezi kuhusiana na 

maadili ya kazi na namna ya kuishi 

na jamii wanazoenda kuhudumia

Mapato ya ndani 

na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

MPANGO WA MOTISHA WA KUWABAKIZA WATUMISHI

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA



6 Kuelimisha jamii 

kuhusu mtazamo wao 

juu ya watoa huduma

Kuwajengea uelewa viongozi ngazi 

ya kijiji na kata na watu mashuhuri 

juu ya umuhimu na  namna ya kuishi 

na watoa huduma waliopangiwa 

katika maeneo yao kwa kufanya 

vikao mbalimbali na mikutano ya 

hadhara

Mafuta na Gari 1. Mapato ya 

ndani na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)             

2. Wadau wa nje

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

7 Kuwapa posho ya 

mazingira magumu 

watumishi wanaokaa 

maeneo yenye 

mazingira magumu

Kutoa Tshs. 50,000/= kwa kila 

mtumishi anayeishi katika mazingira 

magumu kwa kila robo mwaka

40 8,000,000 1. Mapato ya 

ndani na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)             

2. Wadau wa nje

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

8 Kutoa fedha kwa ajili ya 

kununulia samani kwa 

kila mtumishi mpya

Kutoa Tshs. 100,000/= kwa ajili ya 

kununulia samani ya nyumbani

65 650,000 1. Mapato ya 

ndani na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)             

2. Wadau wa nje

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya

9 kufanya vikao vya 

watumishi kwa 

mujibu wa taratibu 

na Sheria.

kufanya vikao vya watumishi kwa 

mujibu wa taratibu,na Sheria 

ambapo vikao vya watumishi 

wote ni mara moja kwa miezi 

mitatu na vya Idara ni kila mwezi 

pamoja na mabaraza ya 

wafanyakazi.

1416

4,000,000

1. Mapato ya 

ndani na fedha za 

matumizi ya 

kawaida (OC)             

Idadi ya watumishi 

watakao endelea 

kufanya kazi katika 

vituo vya kutolea 

huduma

Kamati ya motisha ya 

Wilaya





Na
LENGO 

MAHUSUSI
SHUGHULI KUU

SHUGHULI 

NDOGO

TAREHE YA 

KUANZA

TAREHE YA 

KUMALIZA

1 Kufanya 

ukarabati wa 

majengo

Ukarabati wa 

vituo vya kutolea 

huduma na 

nyumba za 

watumishi

7/1/2017 6/30/2018

2 Kuwalipia kodi ya 

nyumba 

watumishi wapya 

kwa muda wa 

miezi 6

Kuwapa 

watumishi wapya 

fedha za kulipia 

kodi ya nyumba 

kwa muda wa 

miezi 6 toka 

waliporipoti

7/1/2017 6/30/2018

3 Kuwapa usafiri 

watumishi wapya 

pindi 

wanapotakiwa 

kuripoti katika 

vituo vyao kazi

Watumishi wapya 

watapewa usafiri 

wa kwenda katika 

vituo vyao vya kazi 7/1/2017 6/30/2018

4 Kuendelea 

kutangaza 

Halmashauri ya 

Chemba na fursa 

zilizopo

Kuendelea 

kutangaza fursa 

zilizopo (ufugaji, 

kilimo, biashara 

n.k) katika tovuti 

ya Halmashauri na 

mitandao 

mbalimbali ya 

kijamii 

7/1/2017 6/30/2018

5 Kutoa semina 

elekezi kwa 

waajiriwa wapya

Kutoa semina 

elekezi kuhusiana 

na maadili ya kazi 

na namna ya 

kuishi na jamii 

wanazoenda 

kuhudumia

7/1/2017 6/30/2018

MPANGO WA UTEKELEZAJI WA MPANGO WA MOTISHA 
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA

Mpango wa 

motisha kwa 

watumishi wa 

Halmashauri



6 Kuelimisha jamii 

kuhusu mtazamo 

wao juu ya watoa 

huduma

Kuwajengea 

uelewa viongozi 

ngazi ya kijiji na 

kata na watu 

mashuhuri juu ya 

umuhimu na  

namna ya kuishi 

na watoa huduma 

waliopangiwa 

katika maeneo 

yao kwa kufanya 

vikao mbalimbali 

na mikutano ya 

hadhara

7/1/2017 6/30/2018

7 Kuwapa posho ya 

mazingira 

magumu 

watumishi 

wanaokaa 

maeneo yenye 

mazingira 

magumu

Kutoa Tshs. 

50,000/= kwa kila 

mtumishi 

anayeishi katika 

mazingira 

magumu kwa kila 

robo mwaka

7/1/2017 6/30/2018

8 Kutoa fedha kwa 

ajili ya kununulia 

samani kwa kila 

mtumishi mpya

Kutoa Tshs. 

100,000/= kwa 

ajili ya kununulia 

samani ya 

nyumbani

7/1/2017 6/30/2018

9 kufanya vikao vya 

watumishi kwa 

mujibu wa 

taratibu na 

Sheria.

kufanya vikao vya 

watumishi kwa 

mujibu wa 

taratibu,na Sheria 

ambapo vikao vya 

watumishi wote ni 

mara moja kwa 

miezi mitatu na 

vya Idara ni kila 

mwezi pamoja na 

mabaraza ya 

wafanyakazi.

7/1/2017 6/30/2018

Mpango wa 

motisha kwa 

watumishi wa 

Halmashauri



BAJETI 

ILIYOIDHINISHWA

MUDA WA 

UTEKELEZAJI
TAASISI

MHUSIKA/MSIMAMIZI 

WA UTEKELEZAJI

60,000,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

1,000,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

2,100,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

500,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

0 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

MPANGO WA UTEKELEZAJI WA MPANGO WA MOTISHA 
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA



2,100,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri na Baraza 

la Madiwani.

8,000,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

650,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

4,000,000 Miezi 12

Halmashauri ya 

Wilaya ya 

Chemba

Mkurugenzi Mtendaji, 

Timu wa wataalamu wa 

Halmashauri

78,350,000


