
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 
HALMASHAURI YA WILAYA CHEMBA 

          Barua zote zitumwe kwa Mkurugenzi Mtendaji. 

 

01/10/2024 

TANGAZO KWA UMMA 

DIRISHA LA UTOAJI MIKOPO KWA VIKUNDI VYA 
WANAWAKE, VIJANA NA WATU WENYE ULEMAVU 

LIMEFUNGULIWA RASMI 01/10/2024 NAKUENDELEA 

(Limetolewa kwa kuzingatia Sura ya 290 kifungu cha 37A (4) 
ya Sheria ya Fedha ya Serikali za Mitaa) 

MKURUGENZI MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA 
YA CHEMBA, ANATANGAZA UWEPO WA FEDHA KWA AJILI 
YA KUKOPESHA VIKUNDI VYA WANAWAKE, VIJANA NA 
WATU WENYE ULEMAVU KWA MWAKA WA FEDHA 
2024/2025. VIKUNDI VYENYE SIFA VINATAKIWA VIJISAJILI 
NA KUOMBA MKOPO KUPITIA OFISI ZA WATENDAJI WA 
VIJIJI ZILIZOPO KATIKA MAENEO YA VIJIJI.  

VIKUNDI VINAPASWA KUWA NA SIFA ZIFUATAZO KABLA 
YA KUOMBA MKOPO: - 

1. Wanakikundi wawe ni raia wa Tanzania wenye akili 
timamu na umri wa miaka 18 na kuendelea isipokuwa 
kwa kundi la vijana ni miaka 18 hadi 45. 

2. Kikundi cha wanawake,vijana na watu wenye Ulemavu 
lazima kiwe kimetambuliwa na Mamlaka za Serikali za  
Mitaa kupitia Mfumo wa kielectroniki wa utoaji na 
Usimamizi wa mikopo. 

3. Kikundi kiwe kinajishughulisha na ujasiriamali au 
kinakusudia kuanzisha shughuli za ujasiriamali mdogo 
au wa kati; 

4. Kikundi cha Wanawake na Vijana lazima kiwe na 
wanachama kuanzia watano (5) na kuendelea, wakati 

FAX/ SIMU   026 2360175  
E - MAIL: ded@chembadc.go.tz 

 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

KWA 
 

 

 

 

 

KKKKK 

 

 

 

 

 

 



kikundi cha watu Wenye Ulemavu kinatakiwa kuwa na 
wanachama wasiopungua wawili (2) isipokuwa pale 
ambapo Menejimenti ya Halmashauri imejiridhisha kuwa 
mlemavu amekosa mtu mwingine wa kushirikiana naye 
katika mradi kusudiwa anaweza kuwa mmoja (1), hii ni 
kwa mujibu wa kanuni ya 6(1); 

5. Kikundi kiwe na akaunti benki iliyofunguliwa kwa jina la 
kikundi na yenye akiba 

6. Kikundi kisiwe na deni la Mkopo wa Halmashauri au 
Taasisi yoyote ya kifedha.  

7. Kikundi kisiwe na wajumbe wenye ajira rasmi. 

 

TANGAZO HILI LIMETOLEWA NA MKURUGENZI 
MTENDAJI WA HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA 

 

 “Serikali za Mitaa, Sauti ya Wananchi Jitokeze kushiriki 

Uchaguzi” 

 

 


