
SHULE BORA KUWANOA VIONGOZI NA WALIMU WA SOMO LA KINGEREZA HALMASHAURI 

YA WILAYA YA CHEMBA  

Programu ya Shule Bora imeanza Mafunzo ya kuwajengea uwezo Maafisa Elimu Kata,Wakuu 

wa Shule na Walimu wa Somo la Kingereza ili kuhakikisha Shule zao zinafanya vizuri zaidi 

katika somo hilo. 

Mafunzo hayo yamefanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Kondoa Irangi ambapo 

yamefunguliwa na Kaimu  Mkurugenzi Elimu TAMISEMI Bi. Suzan Nussu. 

‘’Tarajio langu ni kuona baada ya kupata Mafunzo haya tupate Mrejesho wa kuona Walimu 

wamepata Umahiri baada ya kujengewa uwezo wa Mafunzo mliyoyapata na Agizo la 

TAMISEMI ni kuona Shule zilizojengewa uwezo zinafanya vizuri’’.Amesema Bi Suzan. 

Bi. Suzan ameongeza kuwa Nia ya Serikali ni kuhakikisha Somo la Kingereza linajengewa 

uwezo kwa watoto wa Darasa la kwanza kupitia Mtaala mpya ili wawe Mahiri wakati 

watakapokua Sekondari. 

Kwa upande wake Afisa Elimu Mkoa Mw.Vicent Boniface Kayombo amesema Serikali 

imejipanga kwa kuendelea kufanya Uwekezaji Mkubwa kwa Walimu wake wa kuwawezesha 

kupata Umahiri. 

Mw.Vicent ametoa rai kwa Maafisa Elimu kata na Walim Wakuu Shule za Msingi baada ya 

kupata Mafunzo hayo kuwa Wakufunzi  kwenda kuwafundisha wengine na kuona Matarajio 

mazuri kwenye utekelezaji wa Majukumu yao. 

Bi.Asia Mashaka Mwezeshaji Mkuu wa Mafunzo amesema Lengo kuu la Mafunzo hayo ni 

kuwajengea uwezo Walimu wa Shule za Msingi kuweza kutengeneza Mtaala ulioboreshwa 

katika somo la Kingereza. 

‘’Matarajio yetu ni kuona Viongozi hawa watajadili Mabadiliko ambayo yametokea katika 

Mtaala ulioboreshwa ,Kubaini mabadiliko ambayo yamefanyika katika Muhtasari wa Somo 

la Kingereza ,kufanya Mjadala wa pamoja kuona namna ya Ufundishaji unavyofanyika huko 

Shuleni kwenye Somo la Kingereza ,Kuandaa Mpango kazi wa namna watakavyoenda 

kuwawezesha walimu’’.Amesema Bi Asia. 

Akiongea awali Afisa Elimu Taaluma Mkoa wa Dodoma Mw. Jeni Aman amewapongeza 

washiriki kwa kupata mafunzo hayo ili waweze kusimamia vizuri watakachojifunza Walimu 

wa Kingereza. 

Mafunzo ya kuwajengea Uwezo Walimu wa Somo la Kingereza yanafanyika kwa 

Halmashauri ya Wilaya ya Chemba ambapo siku ya kwanza Viongozi wa Elimu ya Awali na 

Msingi ngazi ya Wilaya Maafisa Elimu kata na Walimu Wakuu wanashiriki na kuanzia tarehe 

21-25 Walimu 100 watapatiwa mafunzo kutoka kwa Wawezeshaji kutoka Taasisi ya Elimu 

Tanzania ,Chuo cha Ualimu Marangu, Udhibiti Ubora wa Shule Muheza pamoja na Ofisi ya 

Kamishna wa Elimu. 


