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Hotuba ya Mkurugenzi Mtendaji wa TASAF, Bw. Ladislaus Mwamanga, 

iliyotolewa wakati wa ufunguzi wa Mafunzo kwa Wawezeshaji wa Mamlaka 

za maeneo utekelezaji kuhusu Maandalizi, utekelezaji na usimamizi wa 

Miradi ya Kutoa Ajira za Muda chini ya Mpango wa Kunusuru Kaya 

Maskini - TASAF Awamu ya Tatu kipindi cha pili. 

• Mkurugenzi wa Mamlaka ya Eneo la utekelezaji, 

• Timu ya Wawezeshaji wa Mafunzo kutoka TASAF, 

• Timu ya Wawezeshaji wa Kitaifa, 

• Afisa Ufuatiliaji-TASAF 

• Mratibu wa Mpango, 

• Washiriki wa Mafunzo, 

• Wageni Waalikwa, 

• Mabibi na Mabwana,  

 

Awali ya yote nitumie fursa hii kumshukuru Mwenyezi Mungu aliyetujalia afya 

njema na kutuwezesha kukutana hapa. Aidha niwapongeze wote mliofika 

kuhudhuria kikao kazi hiki cha kujenga uelewa wa pamoja juu ya uandaaji, 

utekelezaji na usimamizi wa Miradi ya Kutoa Ajira za Muda.  

Hiki ni kikaokazi kinachohusu; Maandalizi ya utekelezaji na usimamizi wa 

Miradi ya Kutoa Ajira za Muda chini ya Mpango wa Kunusuru Kaya Maskini. 

Kikao kazi hiki kinafanyika kwa mara ya kwanza katika eneo hili la Mamlaka ya 

utekelezaji katika mzunguko wa pili wa utekelezaji wa miradi kwa mwaka 

2022/23. 

Kama mnavyofahamu, mzunguko wa kwanza wa utekelezaji miradi unaendelea 

katika Mamlaka za Maeneo ya Utekelezaji 51 nchini kote. Kwa mwaka 2022/23 

Mzunguko wa pili utaanza katika maeneo mengine 72 na kufanya jumla ya 

maeneo 123 yatakayotekeleza miradi ikijumuisha Mamlaka hii ya utekelezaji. 

Ndugu Washiriki wa Mafunzo,  

Kipindi cha Pili cha Awamu ya Tatu ya Mfuko wa Maendeleo ya Jamii (TASAF 

III) kilizinduliwa na Hayati Mhe. Dr. John Pombe Joseph Magufuli, aliyekuwa 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania mwezi Februari 2020.  
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Utekelezaji wa Mpango unafanyika katika Mamlaka zote za maeneo ya 

utekelezaji za Tanzania Bara na Zanzibar na unatarajia kuzifikia Kaya milioni 

moja na laki nne na nusu zinazokadiriwa kuwa na watu zaidi ya milioni 7 kote 

nchini, hii ikiwa ni nyongeza ya kaya laki tatu na nusu ikilinganishwa na Kipindi 

cha Kwanza.  

Mkazo mkubwa katika kipindi hiki cha Pili ni kuziwezesha Kaya kufanya kazi ili 

kujiongezea kipato kupitia utekelezaji wa Miradi ya Kutoa Ajira za Muda. Kaya 

zitakazoshiriki utekelezaji wa miradi hii ni zenye watu wenye uwezo wa kufanya 

kazi  na wenye umri wa kuanzia miaka 18 hadi 65. 

Ndugu Washiriki wa Mafunzo,  

Miradi ya Kutoa Ajira za Muda inalenga; kutoa ajira kwa kaya maskini wakati 

wa kipindi cha hari ili wanakaya hao; 

• Wasishawishike kuuza rasilimali walizonazo kwa ajili ya kupata fedha 

• Washiriki katika ujenzi wa miondombinu ya jamii 

•  Waweze kupokea ujira utakaowasaidia kuongeza kipato cha kaya na hivyo 

kupunguza umaskini. 

•  Wapate ujuzi kupitia miradi itakayotekelezwa.  

Ndugu Washiriki wa Mafunzo,  

Katika kipindi cha kwanza cha Mpango wa kunusuru kaya za walengwa jumla ya 

miradi 9,440  ya kutoa ajira za muda ilitekelezwa katika Mamlaka ya Maeneo ya 

utekelezaji 44. Miradi hii ilitekelezwa kwa jumla ya  gharama ya shilingi za 

Kitanzania Bilioni 119, kati ya hizo Bilioni 83.3 ilitumika kwa kulipa ujira wa 

walengwa na shilingi za Kitanzania Bilioni 35.7 kwa ajili ya vifaa  vya miradi na 

usimamizi. 

Ndugu Washiriki wa Mafunzo,  

Kama nilivyotangulia kusema hapo awali, TASAF awamu ya Tatu kipindi cha 

pili inaendelea kutekeleza jumla ya Miradi ya Ajira za Muda 3185 katika 

Mamlaka ya Maeneo ya utekelezaji 51 kwa mwaka 2021/22. Katika kipindi cha 

2022/23 jumla ya Mamlaka za maeneo ya utekelezaji 123 zitatekeleza miradi ya 

kutoa ajira za muda ikiwa ni ongezeko la Mamlaka za maeneo ya utekelezaji 72. 

Ndugu Washiriki wa Mafunzo,  
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Lengo kuu la mafunzo haya ni kujenga uwelewa wa pamoja kwa Wawezeshaji 

wa Mamlaka za maeneo utekelezaji kuhusu uandaaji, utekelezaji na usimamizi 

wa miradi ya kutoa ajira za muda ili kutekeleza miradi yenye tija inayokidhi 

viwango vya kisekta na ubora unaokubalika. 

Ni matumaini yangu baada ya mafunzo haya timu hii ya Wataalam wa Kisekta 

itakuwa imejengewa uwezo wa kutosha wa kusimamia shughuli za Miradi ya 

Kutoa Ajira za Muda katika ngazi ya vijiji, mitaa na shehia. 

Ndugu Washiriki wa Mafunzo, 

Ni matarajio yangu kuwa mtayapa umuhimu mkubwa mafunzo haya kwa 

kushiriki kikamilifu kwa siku zote sita zilizopangwa.  

Baada ya maelezo haya machache, napenda nichukue fursa hii kuwatakia kikao 

kazi chema cha kujenga uelewa wa pamoja juu ya uandaaji, utekelezaji na 

usimamizi wa Miradi ya Kutoa Ajira za Muda kwa Wawezeshaji wa Mamlaka 

za maeneo ya utekelezaji. 

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza. 

 


