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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

 

 

 

 
OFISI YA RAIS 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 

Kumb.Na.JA.9/259/01/A/447                                                          21 Disemba, 2023 

 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Katibu wa Sekretarieti ya Ajira Katika Utumishi wa Umma kwa niaba ya Wizara, Idara 

Zinazojitegemea, Wakala wa Serikali, Sekretarieti za Mikoa na Mamlaka za Serikali za 

Mitaa anakaribisha maombi ya kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa 

kujaza nafasi sitini (60) kama ilivyoainishwa katika tangazo hili. 

1.0 AFISA TEHAMA II (PROGRAMMER) NAFASI - 15  

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandaa, kuandika na kufanya majaribio ya programu (Plan, code and test 

program); 

ii. Kusahihisha programu (Debug program); 

iii. Kuweka na kuhakikisha usalama wa programu (Incorporate security setting into 

program); 

iv. Kushirikiana na wadau wengine katika kutengeneza programu mbalimbali 

(Corporate with other software developers); na 

v. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkubwa wake wa kazi zinayoendana 

na sifa na fani yake 

1.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Mwombaji awe na Stashahada ya juu au Shahada ya Kompyuta katika moja ya fani 

zifuatazo; Sayansi ya Kompyuta, Teknolojia ya Habari, Teknolojia ya Habari na 
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Mawasiliano na Menejimenti ya Mifumo ya Habari au mafunzo mengine yanayohusiana 

na fani hii, kutoka katika Vyuo au Taasisi za elimu ya juu zinazotambuliwa na Serikali 

1.1.3 NGAZI YA MSHAHARA : TGS E 

 

1.2 MSAIDIZI WA HESABU II (ACCOUNTS ASSISTANT II) NAFASI - 20 

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuandika na kutunza “register” zinazohusu shughuli za uhasibu; 

ii. Kutunza kumbukumbu za hesabu; 

iii. Kupeleka barua/nyaraka za uhasibu Benki; na 

iv. Kufanya kazi nyingine za fani yake atakazopangiwa na Mkuu wake wa kazi. 

  

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Cheti cha Astashahada ya Uhasibu kutoka Chuo kinachotambulika na 

Serikali au Cheti cha ATEC I kinachotolewa na NBAA au sifa nyingine zinazolingana na 

hizo zinazotambulika na NBAA. 

1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA TGS. B 

 

1.3 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA II (OFFICE MANAGEMENT 

SECRETARY II) NAFASI - 12 

1.3.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawadia na za siri 

ii. Kupokea wageni na kuwasili shida zao na kuwaeleza wanapoweza kusaidiwa; 

iii. Kutunza taarifa za kumbukumbu ya matukio, miadi, tarehe za vikao, safari za mkuu 

wake na ratiba za kazi zingine; 

iv. Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya 

kazi; 

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa maofisa waliokatika Idara/Kitengo/Sehemu 

husika; 

vi. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mablimbali; 

vii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi na 
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viii. Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkuu wake wa kazi. 

1.3.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye kuhitimu kidato cha nne au sita mwenye Stashahada ya uhazili (diploma) 

au NTA Level 6. Awe amefaulunsomo la hatimkato ya Kiswahili na kiingereza maneno 80 

kwa dakika moja. 

1.3.3 NGAZI YA MSHAHARA  TGS.C 

1.4 AFISA TEHAMA II - FANI YA USALAMA WA MIFUMO YA TEHAMA (ICT 

SECURITY) NAFASI - 3 

1.4.1 MAJUKUMU YA KAZI 

i. Kusimamia    maboresho    ya programu    za kompyuta    kwa wakati (Ensure 

software patches are implemented   timely); 

ii. Kusakinisha, kusanidi na kuboresha programu za kuzuia virusi vya Kompyuta, 

(Install,software ), configure, and update    antivirus; 

iii. Kuelimisha hatari na watumiaji   masuala   mbalimbali   yanayohusu udhaifu 

katika   mifumo   ya TEHAMA (Alert users on various security risks, threats and 

vulnerabilities); 

iv. .Kukagua mifumo ya TEHAMA mara kwa mara (Perform systems audit on regular 

basis); 

v. Kuweka viwango vya usalama na udhibiti katika mifumo ya TEHAMA kwa watumiaji 

(Implement    security   mechanisms    and controlsin computer   systems); na 

vi. .Kufanya kazi nyingine atakazopangiwa na mkubwa   wake wa kazi zinazoendana 

na" sifa na fani yake. 

 

1.4.2 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye Stashahada ya Juu au Shahada ya kwanza ya Kompyuta katika moja 

ya fani zifuatazo; Uhandisi wa Kompyuta, Sayansi ya Kompyuta, Teknolojia ya Habari, 

Teknolojia ya Habari na Mawasiliano na Menejimenti ya Mifumo.  

1.4.3 NGAZI YA MSHAHARA TGS. E 

1.5 FUNDI SANIFU DARAJA LA II (UJENZI)-TECHNICIAN II (CIVIL) NAFASI - 10 

1.5.1 MAJUKUMU YA KAZI 
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i. Kufanya kazi za ujenzi wa kuta za nyumba na kupaka rangi na kufunga 

mabomba; 

ii. Kuchonga vifaa vya nyumba za serikali ikiwa ni pamoja na samani “furniture”; 

iii. Kufanya kazi za upimaji (survey) wa barabara, majengo na mifereji kama 

atakavyoelekezwa; 

iv. Kuwapangia kazi Mafundi sanifu wasaidizi na kuhakikisha wanamaliza kama 

ilivyopangwa. 

 

1.5.2 SIFA ZA MUOMBAJI  

Wahitimu wa Stashahada ya Kawaida katika fani za fundi ujenzi kutoka Chuo 

kinachotambuliwa na Serikali 

1.5.3 NGAZI YA MSHAHARA TGS. C 

 MASHARTI YA JUMLA.  

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45 isipokuwa 

kwa wale tu walioko kazini serikalini;  

ii. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira ulemavu walionao kwa ajili ya taarifa 

kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma;  

iii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa;  

iv. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia katika 

kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazikwa Waajiri 

wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo.  

v. Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) 

watatu wa kuaminika.  

vi. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kidato cha nne na 

kidatocha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.  
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      - Postgraduate/Degree/Advanced Diploma/Diploma/Certificates. 

                   - Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI 

                   - Computer Certificate 

                - Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards) 

vii. “Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA.  

viii. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).  

ix. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi waUmma hawaruhusiwi kuomba isipokuwa 

kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.  

x. Waombaji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika 

Utumishi wa umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika Waraka 

Na CAC. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.  

xi. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kughushi wahusika watachukuliwa hatua za kisheria.  

xii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 03 Januari, 2024.  

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 

vyeti vya elimu. anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa 

 

KATIBU, 

OFISI YA RAIS, 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

S.L.P. 2320 DODOMA. 

ix. Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielektroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo;  

http://portal.ajira.go.tz/ (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sektretarieti ya 

Ajira kwa kuingia sehemuiliyoandikwa ‘Recruitment Portal’).  
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x. Maombi yatakayowasilishwa nje ya utaratibu ulioainishwa katika tangazo hili 

HAYATAFIKIRIWA.  

 

Limetolewa na;  

KATIBU 

SEKRETARIETI YA AJIRA KATIKA UTUMISHI WA UMMA 

 


