
 
HALMASHAURI YA WILAYA YA CHEMBA 

MIRADI YA MAENDELEO ITAKAYOPITIWA NA MWENGE WA UHURU, 2019 
 

A. UTANGULIZI 

Wilaya ya Chemba ina jumla ya wakaazi 235,711 ambao ni sawa na 11.3%  ya wakazi wote wa Mkoa wa 

Dodoma. Vilevile Wilaya ya Chemba ina ukubwa wa eneo 7,653 ambazo ni sawa na 18.5% ya ukubwa wa 

eneo la Mkoa wa Dodoma. Hali ya Uchumi ya Wilaya hii inategemea zaidi kilimo na Mifugo. Hivyo, sisi 

wananchi wa Wilaya hii tunadhamiria kwa dhati kuondokana na umasikini kwa kupanua na kuboresha 

shughuli za kilimo cha mazao ya chakula, biashara ,Mifugo sambamba na kuboresha  huduma katika 

Sekta za Afya, Maji, Ujenzi, Maliasili, Mazingira, Biashara, Ukusanyaji mapato, Elimu ya Msingi na 

Sekondari 

 

Mwenge wa Uhuru utakimbizwa jumla ya kilomita 314  katika Wilaya ya Chemba na kuweka jiwe la 

Msingi Miradi ya Maendeleo miwili na  kuzindua Miradi ya Maendeleo mitatu yenye thamani ya ya Shilingi 

za Kitanzania Bilioni moja milioni mia tano themanini na nne laki nane kumi na tisa elfu mia 

tano sitini na tatu na senti ishirini na mbili  tu (1,584,819,563.22) 

B. MIRADI ITAKAYOPITIWA NA MWENGE WA UHURU 

1. UWEKAJI JIWE LA MSINGI UJENZI WA JENGO LA OFISI YA WATHIBITI UBORA WA 

SHULE 

 

Ujenzi wa Ofisi ya Wathibiti Ubora wa Shule ulianza rasmi Juni 2019, ikiwa ni miongoni mwa 
Wilaya zilizopokea fedha kwa ajili ya Ujenzi wa Ofisi za Wathibiti Ubora waa Shule kutoka 
Serikali Kuu kupitia mpango wa lipa kwa Matokeo yaani EP4R. 

Lengo la Mradi huu ni kuhakisha wadhibiti ubora wa elimu Wilaya ya Chemba  wanapata 
huduma ya utawala bora pamoja kuwezesha mazingira bora ya kufanyia kazi.. Mpaka sasa kazi 
za ujenzi wa jengo lenye ukumbi mmoja na vyumba sita, mfumo wa maji, mfumo wa umeme, 
samani za ukumbi mmoja na Ofisi sita, vifaa vya mawasiliano na maengesho ya magari 
zinaendelea. 



Mradi huu utawanufaisha watumishi wa Idara ya Uthibiti Ubora wa Shule na wadau mbalimbali 
wa masuala ya elimu katika Wilaya ya Chemba pamoja na kuongeza usimamizi wa shule kwa 
wathibiti ubora. 

Tunaishukuru Serikali yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na MH. RAIS DKT. 
JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI kwa kutoa fedha kwa ajili ya kuwezesha Ujenzi wa mradi huu. 

  

2. UZINDUZI WA MRADI WA MAJI KIJIJI CHA MONDO 

 

Mradi huu ni  mmojawapo ya miradi ya utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi wa Chama cha 

Mapinduzi ya kuwapatia wananchi wa Kata ya Mondo huduma ya Maji safi na salama. 

Lengo la Mradi huu ni kuhakikisha jamii ya Kijiji cha Mondo  inapata huduma ya maji safi na 

salama katika umbali mfupi.  

Mradi huu umegharimu kiasi cha fedha za Kitanzania shilingi 673,898,236/= Chanzo cha 

fedha za mradi ni Serikali kuu.  

Mradi huu unafaida kwa wananchi wote waishio Kijiji Cha Mondo, mradi huu unanufaisha 

wakazi wapatao 4,731 wa kijiji cha Mondo. 

Mradi huu unasaidia wananchi waishio Kijiji cha Mondo kupata Maji kwa umbali mfupi kama 

Sera ya  Maji ya mwaka 2002 inavyotaka. 

 



Tunaishukuru Serikali yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na MHE. RAIS DKT. 

JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI kwa kutoa fedha kwa ajili ya kuwezesha Ujenzi wa mradi huu. 

3. UZINDUZI WA MRADI WA MAJI KIJIJI CHA PONGAI 
 

 

Mradi huu ni mmojawapo ya miradi ya utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi wa Chama cha 

Mapinduzi ya kuwapatia ya kuwapatia wananchi wa Kata ya Mondo huduma ya Maji safi na 

salama. 

Lengo la Mradi huu ni kuhakikisha jamii ya Kijiji cha Pongai inapata huduma ya maji safi na 

salama katika umbali mfupi.  

Mradi huu umegharimu kiasi cha fedha za Kitanzania shilingi 332,242,992.22/= fedha kutoka  

Serikali kuu.  

Mradi huu unafaida kwa wananchi wote waishio Kijiji Cha Pongai, mradi huu unanufaisha 

wakazi wapatao 1,802 wa kijiji cha Pongai.  

Tunaishukuru Serikali yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na MH. RAIS 

DKT. JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI kwa kutoa fedha kwa ajili ya kuwezesha Ujenzi wa 

mradi huu. 

 

 

 

 

 



 

 

 

4. UZINDUZI WA MRADI WA UJENZI WA CHUMBA CHA DARASA FARKWA 

SEKONDARI 

 

Shule ya Sekondari Farkwa ni moja ya Shule zenye kidato cha tano na sita katika Wilaya ya 

Chemba. Katika kukabiliana na tatizo la upungufu wa vyumba vya madarasa Mei mwaka 2018 

ilianzisha ujenzi wa chumba cha darasa ambao ulikamilika Agosti 208. 

Lengo la mradi huu ni kuimarisha mazingira ya kufundishia na kujifunzia pamoja na kupunguza 

msongamano wa wanafunzi  ikiwa ni mkakati wa Mpango Maalum wa Elimu wa Lipa kulingana 

na Matokeo (EP4R). Kwa sasa kazi ya ujenzi wa darasa  imekamilika na utengenezaji wa 

madawati 40 umekamilika. 

Mradi huu umegharimu kiasi cha fedha za kitanzania 21,046,170/=. Kutoka Serikali Kuu 

kupitia Mpango wa Lipa kulingana na Matokeo (EP4R). 

Tunaishukuru Serikali yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na MH. RAIS 

DKT. JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI kwa kutoa fedha kwa ajili ya kuwezesha Ujenzi wa 

mradi huu. 



5. MRADI WA KITUO CHA AFYA KWAMTORO 

 
 

Kituo cha Afya Kwamtoro ni moja kati ya vituo vya Afya vitatu (3) ambavyo vimepokea fedha 
kwa ajili ya ujenzi wa vituo vya Afya. Kituo hiki kinahudumia wakazi wa Tarafa ya Kwamtoro na 
maeneo jirani. 
 
Lengo la Mradi huu ni kusogeza na kuboresha huduma za afya karibu na  jamii na kuongeza 
huduma ya mama na mtoto kwa wakazi wa Tarafa ya Kwamtoro. Kwa sasa kazi ya ujenzi wa 
jengo la mama na mtoto, jengo la maabara, jengo la upasuaji na jengo la kuhifadhia maiti 
umekamilika.  
 
Mradi huu umegharimu kiasi cha fedha za Kitanzania shilingi 405,580,000/=kwa mchanganuo 
ufuatao: 

 Serikali Kuu  Tsh 400,000,000/= 

 Jamii imechangia nguvu kazi Tsh 5,580,000/= 

Tunaishukuru Serikali yetu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoongozwa na MH. RAIS 
DKT. JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI kwa kutoa fedha kwa ajili ya kuwezesha Ujenzi wa 
mradi huu. 
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